[Share Block] Block thu thập thông tin gửi về email

Thành viên năng động
Sửa trong php được, cám ơn !

Thành viên năng động
Cái block này không an toàn thì phải. 2 trường bắt buột là họ tên và số đt người ta không nhập sao vẫn gửi được nội dung nhỉ?
Mình nhận được 3 tin nhắn từ bọn chó đẻ Trung Quốc. Làm sao ngăn chặn?

Thành viên năng động
Không ai biết, 4rum vắng như chùa bà ...

Thành viên năng động
@David An test trên V4.3 chưa dzây, Không thấy phải ứng sinh học khi thiết lập trên V4.3, chắc phải " úp đếc " quá!

--= Roll With The Wind =--
Quản trị viên
@David An test trên V4.3 chưa dzây, Không thấy phải ứng sinh học khi thiết lập trên V4.3, chắc phải " úp đếc " quá!
Bác xem console xem thế nào.

Thích: billygoat
Quản trị viên
Cái block này không an toàn thì phải. 2 trường bắt buột là họ tên và số đt người ta không nhập sao vẫn gửi được nội dung nhỉ?
Mình nhận được 3 tin nhắn từ bọn chó đẻ Trung Quốc. Làm sao ngăn chặn?
Kiểm tra trường bắt buộc thì thêm class="required".
Muốn không nhận được các tin không mong muốn thì có thể xem xét chặn các IP theo quốc gia.
Block đơn giản thì chức năng nó đơn giản thôi.

Không ai biết, 4rum vắng như chùa bà ...
Đúng rồi.

Thành viên năng động
Bác xem console xem thế nào.
Chạy chuẩn trên V4.3, mình thấy hay hơn nếu trong phần nội dung gửi vào mail client có thên URL của page đó (SELFURL) để mà biết tư vấn khách hàng chính xác cũng như biết họ đang xem page đó. Thiệt tình không thiết thêm cái đó trong .php hay .tpl nữa .. mù code mà :cool:

Quản trị viên
Chạy chuẩn trên V4.3, mình thấy hay hơn nếu trong phần nội dung gửi vào mail client có thên URL của page đó (SELFURL) để mà biết tư vấn khách hàng chính xác cũng như biết họ đang xem page đó. Thiệt tình không thiết thêm cái đó trong .php hay .tpl nữa .. mù code mà :cool:
Cái này xử lý bằng hàm nv_sendmail của NukeViet là có sẵn đó bác.

Thành viên năng động
UH, xử lý ngay trên .TPL cho nó nhanh - hoạt động đúng ý mình rồi nè !!

Code:
$.post('{SELFURL}', 'sendmail_content=1&content=' + $(this).find('input[name="content"]').val() + "\n" + $(location).attr('href'),

Thành viên mới
UH, xử lý ngay trên .TPL cho nó nhanh - hoạt động đúng ý mình rồi nè !!

Code:
$.post('{SELFURL}', 'sendmail_content=1&content=' + $(this).find('input[name="content"]').val() + "\n" + $(location).attr('href'),
e dùng trên 4.3 và thêm đoạn trên của bác, chạy ok

Lần sửa cuối: Một 30, 2018 lúc 4:22 PM
Thành viên năng động
Kiểm tra trường bắt buộc thì thêm class="required".
Muốn không nhận được các tin không mong muốn thì có thể xem xét chặn các IP theo quốc gia.
Block đơn giản thì chức năng nó đơn giản thôi.

Đúng rồi.
Lại bị spam, bác Nhôm xem giúp chặn bằng cách nào. Mình chụp lại email, không nhìn thấy IP. Bác nghiên cứu giúp, cám ơn!

Attachments

Thành viên năng động
Lại bị spam, bác Nhôm xem giúp chặn bằng cách nào. Mình chụp lại email, không nhìn thấy IP. Bác nghiên cứu giúp, cám ơn!
Thêm Captcha vào là sẽ hết. class="required" chỉ hạn chế cho Spam tay mà thôi.

Thành viên năng động
Thêm Captcha vào là sẽ hết. class="required" chỉ hạn chế cho Spam tay mà thôi.
Cám ơn bạn, đây cũng là một giải pháp. Nhưng mình thắc mắc là tại sao nó cho bỏ qua những trường bắt buộc vậy? Còn thêm captch ntn nhỉ?

Thành viên năng động
Cám ơn bạn, đây cũng là một giải pháp. Nhưng mình thắc mắc là tại sao nó cho bỏ qua những trường bắt buộc vậy? Còn thêm captch ntn nhỉ?
Nói thật Block này dùng nên cẩn thận một chút vẫn tốt h7n là đi Add Function cho nó mất thời gian, vị trí bặt đặt Block hoặc Page bạn đặt nên quan tâm, để tránh Spam ngoại quốc..
# hầu như Module contact nếu bỏ Captcha đều bị đính spam nhé ... vì mình vẫn đang xóa spam đây ... nhưng bỏ Captcha lại tiện ích hơn cho người dùng (khó nghĩ quá ... )

Thích: duongnguyen
Thành viên năng động
Nói thật Block này dùng nên cẩn thận một chút vẫn tốt h7n là đi Add Function cho nó mất thời gian, vị trí bặt đặt Block hoặc Page bạn đặt nên quan tâm, để tránh Spam ngoại quốc..
# hầu như Module contact nếu bỏ Captcha đều bị đính spam nhé ... vì mình vẫn đang xóa spam đây ... nhưng bỏ Captcha lại tiện ích hơn cho người dùng (khó nghĩ quá ... )
Mình bị spam từ bọn TQ nè, có giải pháp nào phù hợp nhỉ? Block này rất tiện lợi, nhưng lại không an toàn. Chẳng lẻ xóa thì tiếc quá !!!!!!!!

Thành viên năng động
Thiếu gì cách ... một cách đơn giản .. nhanh và hiệu quả là chận bằng Htaccess nhé :

Nguồn bài viết: https://cddos.net/ky-thuat-su-ly/chan-ip-theo-quoc-gia.html
Đây là trang web giúp bạn tạo .htaccess
Code:
http://incredibill.me/htaccess-block-country-ips
http://www.blockcountryip.com/
http://www.ip2location.com/blockvisitorsbycountry.aspx
Nếu muốn chặn IP đến từ Trung Quốc thì dán code sau
Code:
<Limit GET POST>
order allow,deny
# Country: CHINA
# ISO Code: CN
# Networks: 3,806
# Subnets:  330,324,480
deny from 1.0.0.0/8
deny from 1.0.1.0/24
deny from 1.0.2.0/23
deny from 1.0.8.0/21
deny from .......
deny from .......
deny from .......
allow from all
</Limit>

Thích: duongnguyen
Thành viên năng động
Cám ơn bạn nhiệt tình, nhưng khó hiểu quá

Thành viên năng động
Bác đưa block đang dùng lên mình xem thử.
Làm sao để tách nội dung không bị dính chùm ở email các bác

Quản trị viên
Làm sao để tách nội dung không bị dính chùm ở email các bác
Cho xíu hình minh hoạ đi bạn.

Thành viên năng động
Cho xíu hình minh hoạ đi bạn.
Đây bác

Attachments