Cảm nhận

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Thành viên năng động
Mình là người ngoại đạo (Không biết gì về IT), mình gặp và làm quen với NukeViet từ năm 2009, mình dành nhiều thời gian cho nukeviet, nhưng không hiệu quả gì! Mình còn nhớ thời Nukeviet 3.0 @Nhím có bài Toàn tập về theme (Lúc đó nukeviet mặc định có 2 theme); Đặng Đình Tứ,.......{Rất rất nhiều ACE nhiệt tình hỗ trợ} mình đọc và vọc! Nên giờ đỡ ngu hơn một tí!
Sau thời gian dài diễn đàn nukeviet "phá sản", muốn hỏi cái gì cũng khó. Rồi nuke.vn ra đời (Cái này mình biết được một tí lý do - ACE đã góp ý nhiều về diễn đàn nukeviet, sự bất tiện trong viết bài, tra cứu từ thời phpbb, nhưng không ai điều chỉnh; và kết quả cho ra một diễn đàn mới - theo mình - tệ hơn diễn đàn cũ). Và ở đây mình đã bắt đầu chia sẻ cái mình biết, hỏi những cái chưa biết, anh thấy anh em rất, rất nhiệt tình.
Có nhiều ý kiến trái chiều về việc nuke.vn ra đời, nhưng theo mình nuke.vn ra đời hợp lý, trong khi nukeviet.vn chưa thể hỗ trợ người dùng --> Đôi khi cha dượng lại tốt hơn cha đẻ (Cảm nhận)!
Có nhiều bài viết nhận xét, đánh giá thành viên, nhưng các bạn nên thông cảm cho AE nuke nói riêng và ở đâu cũng thế. Vì rằng trước khi giúp ai cái gì thì phải giúp mình trước đã. AE nuke.vn còn phải sống, xong mới cóng hiến được! Là người dùng, tôi cũng chưa đọc hết (Nhiều lúc đọc nhưng chưa hiểu - do là không rành IT) các bài hiện tại, nhiều bạn (Mình cũng thế) muốn đùng một cái làm được cái theme, viết được ngay cái module. Hi - Muốn nhanh thì cứ từ từ, các bài viết trên diễn đàn là hữu ích, các bạn nên xem trước, đó là nền tản để các bạn đi xa hơn với mà nguồn nukeviet. Đừng nhìn phiến diện ở một nội dung nào đó để đưa ra nhận xét ai đó là tốt, xấu - Tội cho người bị đánh giá! Khi đánh giá nên với tinh thần góp ý xây dựng. Thay vì: người này thế này, người này thế kia là không được, là chưa tốt,... nên góp ý ai đó nên làm thế này, làm thế kia, theo mình làm thế này sẽ tốt hơn,... thi sẽ hay hơn, diễn đàn chúng ta sẽ mạnh hơn! Nuke.vn mới ra đời mà số lượng bài hướng dẫn, trợ giúp nhiều thế đã là nỗ lực của BQT rồi!
Còn về các bạn BQT nuke.vn - Người điều hành diễn đàn - các bạn rất rất nhiệt tình!

Thank you nuke.vn!

Thực ra, có được những ngươi như bạn thì nukeviet sẽ nhanh chóng phát triển.
Học hỏi được chút kinh nghiệm rồi quay lại hỗ trợ người khác. nó làm mình nhớ đến thời vàng son phiên bản nukeviet 3
Hy vọng tương lai sẽ có nhiều người thành công như bạn

Thích: ngoctu2008
Thành viên năng động
Thực ra, có được những ngươi như bạn thì nukeviet sẽ nhanh chóng phát triển.
Học hỏi được chút kinh nghiệm rồi quay lại hỗ trợ người khác. nó làm mình nhớ đến thời vàng son phiên bản nukeviet 3
Hy vọng tương lai sẽ có nhiều người thành công như bạn
Hi, chưa thành công đâu, chỉ bớt ngu hơn tí thôi!

Thích: sonprovn
Thành viên năng động
Hi, chưa thành công đâu, chỉ bớt ngu hơn tí thôi!
Đang nghiên cứu. Vui vì có Nukeviet

Thích: ngoctu2008
Thành viên quá tích cực
Quản trị viên
Đang nghiên cứu. Vui vì có Nukeviet
hận vì có nukeviet

Thành viên năng động
Trên diễn đàn NukViet hỏi một bài thì đợi dài cổ, mãi chả thấy ai trả lời, hoặc có thì cũng rất lâu. Mình có cảm giác nó trống vắng, lành lạnh, giống như ta đang đi vào chốn không người. Nhưng mà không sao, các cụ ta có câu "Dù cha mẹ có điên dại cũng là cha mẹ mình" mình nên tôn quí phụng sự thì mới là đúng đạo nghĩa. Thường thì cái mới hay dễ chấp nhận, nhưng lâu rồi nó cũng sẽ thay đổi. Không có gì là bất biến. Đó là qui luật rồi. Vô thường.

Thành viên quá tích cực
Quản trị viên
"Dù cha mẹ có điên dại cũng là cha mẹ mình"
Tiêu chí của nuke.vn là hoạt động hỗ trợ cộng đồng nukeviet và không tách rời.
:6:

Thành viên năng động
Tiêu chí của nuke.vn là hoạt động hỗ trợ cộng đồng nukeviet và không tách rời.
:6:
Tiêu chí của nuke.vn là hoạt động hỗ trợ cộng đồng nukeviet và không tách rời tài chính, kinh tế=> Muốn được hỗ trợ và trả lời nhanh chóng nhiệt tình thì hãy đặt hàng có bản quyền chắt chắn là sẽ được hỗ trợ ít nhất là 24/24:3:

Thích: David An
Thành viên quá tích cực
Quản trị viên
Tiêu chí của nuke.vn là hoạt động hỗ trợ cộng đồng nukeviet và không tách rời tài chính, kinh tế=> Muốn được hỗ trợ và trả lời nhanh chóng nhiệt tình thì hãy đặt hàng có bản quyền chắt chắn là sẽ được hỗ trợ ít nhất là 24/24:3:
ở đây bạn đc hỗ trợ ko mất 1 đồng nào bao nhiệt tình, còn những vấn đề do nhu cầu của bạn, mà họ mất công sức thời gian thì nên trả ít tiền cho họ điều đó là bình thường.
Ngoài ra cũng thông báo cho bạn 1 điều, diễn đàn nuke.vn ko thương mại hóa tài chính hay kinh tế gì cả, bạn cũng nên lời lẽ cho hợp lý.

Thành viên năng động
Hi! Topic này là mình lập và nhằm cảm ơn nuke.vn vì đã làm cho nhiều người tiếp nối ước mơ chinh phục nukeviet mà! Ko đồng ý quan điểm của bạn @sonprovn

Thành viên quá tích cực
Quản trị viên
Ae Nuke luôn sẵn sàng hỗ trợ các bạn :37: ( 24/7 ) :51: Còn ngoài ra mỗi cá nhân điều có công việc và cuộc sống riêng nữa

Thích: nganvo
Thành viên năng động
Nhiều anh em hỗ trợ trên diễn đàn vô tư, hảo tâm, rộng lượng mà bạn, có gì đâu mà kinh tế. Không nên đặt vấn đề tiền bạc vào đây để phụ lòng tốt của anh em. Ở đâu đề cao đến tiền bạc là ở đó không có bậc trượng phu. Mình chả giúp được gì vì năng lực của mình không phải là lĩnh vực này, mình chỉ là người dùng bình thường basic thôi, nhưng đánh giá cao cái TÂM của các supporters.

Thành viên năng động
hận vì có nukeviet
Bác cứ nói ngược, em thấy cái gì cũng vậy, sau cái thích là cái không vui, sau cái vui là ẩn chứa cái buồn, sau cái sướng tiềm ẩn cái khổ...Nói chung là cứ ham cái gì thì sẽ khổ vì cái đấy, nhưng nói chung con người thì chịu khổ quen rồi nên cứ muốn tìm cái sướng.

Thành viên năng động
Nhiều anh em hỗ trợ trên diễn đàn vô tư, hảo tâm, rộng lượng mà bạn, có gì đâu mà kinh tế. Không nên đặt vấn đề tiền bạc vào đây để phụ lòng tốt của anh em. Ở đâu đề cao đến tiền bạc là ở đó không có bậc trượng phu. Mình chả giúp được gì vì năng lực của mình không phải là lĩnh vực này, mình chỉ là người dùng bình thường basic thôi, nhưng đánh giá cao cái TÂM của các supporters.
Mình thấy lên 4rum này có một số bài post lên nhờ giúp nhưng mà các ACE nuke đang tìm câu trả lời hỗ trợ thì lại post lời trách móc. Nên mình có ý nếu muốn được support full thì chỉ có bản quyền thôi. Chứ bản thân mình cũng rất cảm ơn các bạn đã hỗ trợ fix lỗi cái site mình trong thời gian qua. Có hôm bác David An còn bỏ nghỉ trưa hỗ trợ mình từ 10h đến 14h luôn nữa. Good

Thành viên năng động
Mình thấy lên 4rum này có một số bài post lên nhờ giúp nhưng mà các ACE nuke đang tìm câu trả lời hỗ trợ thì lại post lời trách móc. Nên mình có ý nếu muốn được support full thì chỉ có bản quyền thôi. Chứ bản thân mình cũng rất cảm ơn các bạn đã hỗ trợ fix lỗi cái site mình trong thời gian qua. Có hôm bác David An còn bỏ nghỉ trưa hỗ trợ mình từ 10h đến 14h luôn nữa. Good
Có thể bác diễn đạt bằng ngôn từ chưa khớp với điều bác muốn nói nên dễ gây hiểu lầm, nhưng mà thực sự thì trong xã hội này không cứ phải có trả phí thì người ta mới support full đâu, nếu vậy thì sẽ không có cái tên Bồ Tát hay Phật đâu bác ạ.

Thành viên quá tích cực
Quản trị viên
Bạn nên cận thận và chú ý đến lời nói của mình. Cho dù bạn không bỏ tiền ra thì vẫn được support. Hoặc có thể bạn bỏ tiền ra chưa chắc gì có người support. Ngoài ra bạn lưu ý là diễn đàn tập hợp tất cả anh em cùng đam mê, nên họ chỉ tranh thủ thời gian để support cho bạn.
Họ cũng không có trách nhiệm phải support cho bạn hay bất cứ ai cả, vậy nên khi bạn nói những điều này rất có thể lần sau họ sẽ chẳng support cho bạn vì nó không còn ý nghĩa nữa.

Thành viên năng động
Có thể bác diễn đạt bằng ngôn từ chưa khớp với điều bác muốn nói nên dễ gây hiểu lầm, nhưng mà thực sự thì trong xã hội này không cứ phải có trả phí thì người ta mới support full đâu, nếu vậy thì sẽ không có cái tên Bồ Tát hay Phật đâu bác ạ.
Theo như bài cảm nhận của mình đã nói! Thay vì chỉ trích ai đó, nếu vì diễn đàn, các ACE nên góp ý XÂY DỰNG, trên tinh thần đoàn kết cùng phát triển sẽ hay hơn!

Thành viên quá tích cực
Quản trị viên
chốt lại nhé

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.