[Photos] [Cập nhật] Cập nhật Photos lên 1.4.02

--= Roll With The Wind =--
Quản trị viên
mình gửi mail tk acc qua gmail admin anhyeuviolet rồi nhé, nhờ admin xem giúp, mình cảm ơn nhiều ạ!
Gửi mình cái FTP xem thêm nhé bạn. Phát hiện lỗi, nhưng chưa tìm được nguồn gây ra lỗi.

Thành viên năng động
ok! mình đã gửi tkftp qua gmail, admin xem giúp mình nhé, cảm ơn nhiều ạ!

Quản trị viên
Ghi nhận lỗi "Không upload ảnh được" đối với một số trường hợp.
Vấn đề này có thể xảy ra một cách ngẫu nhiên trên tuỳ từng Website.
Bản tiếp theo sẽ cập nhật sửa lỗi này.
Cảm ơn bạn @NguoidungNukeviet , bạn @voxuanvy và anh @hoanglongvnpt đã báo lỗi này.

Do đây là trường hợp rất hiếm gặp nên phải mất một khoảng thời gian mới test thành công và phát hiện lỗi.
Thành thật xin lỗi về sự bất tiện.

Thành viên quá tích cực
Quản trị viên
trước mình cũng có hỏi ấy

Quản trị viên
trước mình cũng có hỏi ấy
Vâng. Xin ghi nhận.

Thành viên năng động
Ghi nhận lỗi "Không upload ảnh được" đối với một số trường hợp.
Vấn đề này có thể xảy ra một cách ngẫu nhiên trên tuỳ từng Website.
Bản tiếp theo sẽ cập nhật sửa lỗi này.
Cảm ơn bạn @NguoidungNukeviet , bạn @voxuanvy và anh @hoanglongvnpt đã báo lỗi này.

Do đây là trường hợp rất hiếm gặp nên phải mất một khoảng thời gian mới test thành công và phát hiện lỗi.
Thành thật xin lỗi về sự bất tiện.
---------------------------------------------
Qua đây, mình xin cảm ơn admin diễn đàn nuke.vn, admin anhyeuviolet , cùng các thành viên support khác trên diễn đàn rất nhiều, bởi sự nhiệt tình hỗ trợ cho cộng đồng sử dụng mã nguồn nukeviet, mặc dù các bác ấy cũng còn bận công việc của riêng của mình, điều đó làm những người dùng nukeviet như mình thực sự cảm động và biết ơn!
Mình không chuyên về code, nhưng hiểu rằng để viết nên một module ứng dụng đã là khó, mà đem ứng dụng đó cung cấp free cho cộng đồng, thì cộng đồng người dùng chúng ta phải suy nghĩ lại về giá trị của các coder! ai mà bỏ ra thời gian công sức mãi để tạo ra ứng dụng miễn phí cho chúng ta xài hoài ?! Một cái giá hợp lý cho một sản phẩm trí tuệ là hoàn toàn chính đáng (mình luôn ủng hộ điều này), giúp họ có động lực phát triển thêm những sản phẩm mới! chúng ta có những ứng dụng mới tuyệt vời hơn. Đã đến lúc cộng đồng người dùng không nên chờ đợi mãi vào free nữa, mà có thái độ thay đổi tích cực hơn nữa , để mã nguồn Nukeviet, cộng đồng nukeviet ngày càng phát triển mạnh hơn!:)

Thành viên năng động
Sao bản mới module 1.4.02 mới này bị lỗi trên NV4.2.01 nhỉ? Nó báo lỗi:

Notifications from the system
Attention: Undefined index: upload_logo_pos in file /modules/photos/admin/setting.php on line 165
Attention: Undefined index: logoposbottomright in file /modules/photos/admin/setting.php on line 166
Attention: Undefined index: logoposbottomleft in file /modules/photos/admin/setting.php on line 167
Attention: Undefined index: logoposbottomcenter in file /modules/photos/admin/setting.php on line 168
Attention: Undefined index: logoposcenterright in file /modules/photos/admin/setting.php on line 169
Attention: Undefined index: logoposcenterleft in file /modules/photos/admin/setting.php on line 170
Attention: Undefined index: logoposcentercenter in file /modules/photos/admin/setting.php on line 171
Attention: Undefined index: logopostopright in file /modules/photos/admin/setting.php on line 172
Attention: Undefined index: logopostopleft in file /modules/photos/admin/setting.php on line 173
Attention: Undefined index: logopostopcenter in file /modules/photos/admin/setting.php on line 174

Quản trị viên
Sao bản mới module 1.4.02 mới này bị lỗi trên NV4.2.01 nhỉ? Nó báo lỗi:

Notifications from the system
Attention: Undefined index: upload_logo_pos in file /modules/photos/admin/setting.php on line 165
Attention: Undefined index: logoposbottomright in file /modules/photos/admin/setting.php on line 166
Attention: Undefined index: logoposbottomleft in file /modules/photos/admin/setting.php on line 167
Attention: Undefined index: logoposbottomcenter in file /modules/photos/admin/setting.php on line 168
Attention: Undefined index: logoposcenterright in file /modules/photos/admin/setting.php on line 169
Attention: Undefined index: logoposcenterleft in file /modules/photos/admin/setting.php on line 170
Attention: Undefined index: logoposcentercenter in file /modules/photos/admin/setting.php on line 171
Attention: Undefined index: logopostopright in file /modules/photos/admin/setting.php on line 172
Attention: Undefined index: logopostopleft in file /modules/photos/admin/setting.php on line 173
Attention: Undefined index: logopostopcenter in file /modules/photos/admin/setting.php on line 174
Bác cài đa ngôn ngữ đúng không ?

Thành viên năng động
Bác cài đa ngôn ngữ đúng không ?
Là sao bạn nói rõ một chút đi. Vậy hướng khắc phục ntn?

Quản trị viên
Là sao bạn nói rõ một chút đi. Vậy hướng khắc phục ntn?
Ngắn gọn là tiếng Anh chưa được dịch. :D
Mở admin_vi.php trong language, đối chiếu tiếng Việt và dịch là được.

Thích: duongnguyen
Thành viên năng động
Cập nhật module Videos lên phiên bản 1.4.02
vậy cái này là module photo hay module videos vậy anh ?
Rõ khổ:
Cập nhật Photos lên 1.4.02

Thích: anhyeuviolet