[Leechnews] Lấy tin tự động phiên bản 1.2.03

--= Roll With The Wind =--
Quản trị viên
+ Tên Modules: Leechnews.
+ Nền tảng: NukeViet 4.3.01.
+ Phiên bản hiện tại: 1.2.03.
+ Yêu cầu Server: PHP 5.4 min, cURL.
+ Tài nguyên cho Apache đạt 256MB min.
---------------------------

+++ Cập nhật 1.2.03:
+ Cần cập nhật lên bản 1.2.01 để cập nhật tiếp lên 1.2.02 - 1.2.03.

+ Cập nhật tương thích với NukeViet 4.3.01.

Mọi thông báo lỗi, đề nghị, góp ý xin gửi về đây.
Chúc các bạn vui.

Attachments

Thành viên quá tích cực
Quản trị viên
phiên bản này có gì đặt biệt ko bác nhôm

Thành viên quá tích cực
Quản trị viên
http://domain.vn/admin/index.php?language=vi&nv=leechnews&op=proxy
vẫn lỗi trắng trang thế này bác

Quản trị viên
Thiếu SQL đấy bác. Mốt ra bản mới rồi fix luôn.

Thích: David An
Thành viên mới
Không biết mình sử dụng nukeviet 4.3.02 có tương thích hay không? mà trong lịch sử báo tin, vẫn báo lấy được, nhưng vẫn không hiển thị ngoài site do bị lỗi không chép được NỘI DUNG CHI TIẾT vào trình soạn thảo mysql.

Code lấy nội dung chính

PHẦN LỊCH SỬ LẤY TIN --> BÁO LẤY THÀNH CÔNG

TRONG PHẦN MỤC TIN VẪN THỂ HIỆN TIÊU ĐỀ SITE THÀNH CÔNG

KHI BẤM VÀO MỤC "SỬA" TIN TỨC BẤT KỲ THÌ VẪN HIỆN THỊ ĐẦY ĐỦ CÁC PHẦN TIÊU ĐỀ, NỘI DUNG MÔT TẢ NGẮN

TUY NHIÊN PHẦN NỘI DUNG CHI TIẾT BỊ BỎ TRỐNG, KHÔNG CÓ DỮ LIỆU

TUY NHIÊN, PHẦN BÁO CÁO LỊCH SỬ LẤY TIN THÌ ĐÃ CHÉP " NỘI DUNG CHI TIẾT" VÀO Ô NHỚ TẠM

BẤM VÀO BIỂU TƯỢNG CON MẮT TA THẤY:

KẾT LUẬN: TIN TỨC VẪN LẤY ĐƯỢC ĐẦY ĐỦ NHƯNG KHÔNG CHÉP NỘI DUNG CHI TIẾT ĐƯỢC VÀO TRÌNH SOẠN THẢO TIN TỨC CỦA NUKEVIET VÀ CHÍNH GÌ VẬY BỊ LỖI VÀ HỆ THỐNG NUKEVIET KHÔNG CHO PHÉP HIỂN THỊ NGOÀI SITE.

Thành viên mới
Không biết mình sử dụng nukeviet 4.3.02 có tương thích hay không? mà trong lịch sử báo tin, vẫn báo lấy được, nhưng vẫn không hiển thị ngoài site do bị lỗi không chép được NỘI DUNG CHI TIẾT vào trình soạn thảo mysql.

Code lấy nội dung chính

PHẦN LỊCH SỬ LẤY TIN --> BÁO LẤY THÀNH CÔNG

TRONG PHẦN MỤC TIN VẪN THỂ HIỆN TIÊU ĐỀ SITE THÀNH CÔNG

KHI BẤM VÀO MỤC "SỬA" TIN TỨC BẤT KỲ THÌ VẪN HIỆN THỊ ĐẦY ĐỦ CÁC PHẦN TIÊU ĐỀ, NỘI DUNG MÔT TẢ NGẮN

TUY NHIÊN PHẦN NỘI DUNG CHI TIẾT BỊ BỎ TRỐNG, KHÔNG CÓ DỮ LIỆU

TUY NHIÊN, PHẦN BÁO CÁO LỊCH SỬ LẤY TIN THÌ ĐÃ CHÉP " NỘI DUNG CHI TIẾT" VÀO Ô NHỚ TẠM

BẤM VÀO BIỂU TƯỢNG CON MẮT TA THẤY:

KẾT LUẬN: TIN TỨC VẪN LẤY ĐƯỢC ĐẦY ĐỦ NHƯNG KHÔNG CHÉP NỘI DUNG CHI TIẾT ĐƯỢC VÀO TRÌNH SOẠN THẢO TIN TỨC CỦA NUKEVIET VÀ CHÍNH GÌ VẬY BỊ LỖI VÀ HỆ THỐNG NUKEVIET KHÔNG CHO PHÉP HIỂN THỊ NGOÀI SITE.
MÌNH LẤY TIN TỪ TRANG: http://cafef.vn/doanh-nghiep.chn

Quản trị viên
Mình vừa test với mẫu tin Dân trí. NukeViet 4.3.02.

Hoàn toàn bình cmn thường nuôn. Chắc bác nên xem lại mẫu tin cafef của bác. :D

// Sao hình của bác chèn watermark site nào thế kia ?!

Thành viên mới
nuke 4.0.29 thì có chạy được không Bác

Quản trị viên
nuke 4.0.29 thì có chạy được không Bác
Một số phiên bản cũ của module thôi bạn. Bản mới có thể gây ra trắng trang đó, vì không tương thích phiên bản.

Thành viên mới
Mình vừa test với mẫu tin Dân trí. NukeViet 4.3.02.

Hoàn toàn bình cmn thường nuôn. Chắc bác nên xem lại mẫu tin cafef của bác. :D

// Sao hình của bác chèn watermark site nào thế kia ?!
Cảm ơn bác hiện tại mình đã lấy được tin và chạy ổn định rùi, không phải do Mẫu tin của mình,
Nhưng mình không hiểu vì sao, cái gì mình cũng lấy về được từ trang batdongsan.com.vn nhưng riêng ảnh trong bài viết chi tiết của nó không hiển thị trong bản tin được, bác test dùm mình nhé.
Cảm ơn bác

Thích: anhyeuviolet
Quản trị viên
Cảm ơn bác hiện tại mình đã lấy được tin và chạy ổn định rùi, không phải do Mẫu tin của mình,
Nhưng mình không hiểu vì sao, cái gì mình cũng lấy về được từ trang batdongsan.com.vn nhưng riêng ảnh trong bài viết chi tiết của nó không hiển thị trong bản tin được, bác test dùm mình nhé.
Cảm ơn bác
Có thể họ thay đường dẫn CDN rồi đó :D

Thành viên mới
Ok. Cảm ơn bác nhé. Mình làm thủ công cũng được. hơi cực tý.

Thành viên mới
Bác ơi cho mình hỏi, lấy video không được hả bác, mình đang lấy tin từ trang bongda về mà video không hiển thị.

Quản trị viên
Bác ơi cho mình hỏi, lấy video không được hả bác, mình đang lấy tin từ trang bongda về mà video không hiển thị.
Video bị nhúng thì ko lấy được đâu bạn. Nó thường được khởi chạy thông qua JavaScript. Mà cái này phải thủ công mới xử lý nổi.

Thành viên mới
Mấy trường hợp KHỐI BAO NGOÀI của tin tức vầy thì ghi sao bác. KHỐI BAO NGOÀI CỨ : li class id, hệ thống của bác chưa phân tích ra được.

Quản trị viên
div[class=list_cate] ul li

Thành viên mới
Thank you bác, vậy mà mình cứ để khối bao ngoài là "lí" nó không phân tích ra được, do nhiều "lí" trong bài báo.

Thành viên mới
Mình mới vừa làm theo lời bác chỉ dẫn, thành công, cảm ơn bác nhé.

Thành viên mới
Làm sao mình thể hiện được NGUỒN TIN tại cuối văn bản được vậy bác. Ví dụ như nguồn tin từ trang web: vnexpress.net chẳng hạn bác. Hiện nay các trang mình lấy về chỉ có hiện có tác giả, mà không thể hiện được nguồn tin từ WEBSITE nào cả.

Quản trị viên
Làm sao mình thể hiện được NGUỒN TIN tại cuối văn bản được vậy bác. Ví dụ như nguồn tin từ trang web: vnexpress.net chẳng hạn bác. Hiện nay các trang mình lấy về chỉ có hiện có tác giả, mà không thể hiện được nguồn tin từ WEBSITE nào cả.
Hiện trong bài viết hay hiện trong phần đường dẫn tới bài viết gốc vậy ?