[Photos] Lỗi hiển thị menu và lượt xem của module photo

Thành viên năng động
Thật lòng xin lỗi vì đăng sai chủ đề. Vì thấy chủ đề Module Shops này đông đảo nên vô đây hỏi Module photo luôn - khi nào bị yêu cầu chuyển thì em chuyển.

1. Lỗi "menu": Hiển thị dạng lưới theo chuyên mục:

Bạn anhyeuviolet ơi! Module-photos-1-4-02

Mình tạo cây như sau:

- Sản phẩm bán chạy
+ Áo bán chạy
+ Quần bán chạy
+ Giầy bán chạy.
- Mỹ phẩm
- Nước hoa

Các chuyên mục con: "Giầy bán chạy, Quần bán chạy, Áo bán chạy" nếu ta cấu hình cho nó thuộc con của "Sản phẩm bán chạy" thì phần chuyên mục "Mỹ phẩm" bên dưới sẽ bị đẩy dồn lên chuyên mục trên là "Sản phẩm bán chạy".

Đành phải tạo têm 1 album "Sản phẩm bán chạy" khác nó mới đẩy "Mỹ phẩm" xuống đúng vị trí của nó. Nhưng chuyên mục "Sản phẩm bán chạy" lại hiển thị thiếu + "Giầy bán chạy" và lại thừa album "Sản phẩm bán chạy".

Đáng lẽ ngay phần "Sản phẩm bán chạy" phải hiển thị các album thuộc chuyên mục con của nó mới đúng.

2. Lỗi "Lượt xem album" và "Lượt xem ảnh":

Phải đăng nhập với tư cách là admin rồi "xem album" hoặc "xem hình ảnh" mới tăng lượt xem. Ngoài admin ra thì tài khoản khách và người xem không đăng nhập mà xem Album đều không tăng bộ đếm.

-----------------------

Lỗi gì thế anhyêuviolet. Cảm ơn bạn yêu!

Lần sửa cuối: Chín 21, 2017 lúc 9:40 AM
--= Roll With The Wind =--
Quản trị viên
Đây không phải là lỗi. Đây là tính năng.

// Bạn cho biết phiên bản NukeViet, thông tin máy chủ PHP hoặc Webserver nhé.

Thành viên năng động
Phần menu là lỗi giống như mình nói.

Còn bộ đếm lượt xem: phải đăng nhập chính xác là tài khoản admin mới tăng bộ đếm, tài khoản thành viên cũng không được. Cái này không hợp lý. Như vậy album suốt đời cũng chỉ có vài lượt xem, Nên để chế độ mọi người ai xem cũng đều tăng mới được (có thời gian tối thiểu và IP khác nhau - tránh tình trạng đếm khi 1 máy nhấp chuột nhiều lần).

Nếu đã đăng nhập admin rồi, đã thử cả chỉnh ngày tháng lên xuống và thử đổi cả IP mà vẫn không tăng "lượt xem album" và "lượt xem ảnh". Nó chỉ lên được 1 lượt, 2 lượt, 3 lượt xem rồi nằm chết hoài ở con số đấy.

Mình sử dụng:

XAMPP 3.2.2
Apache/2.4.17 (Win32) OpenSSL/1.0.2d PHP/5.6.15 Server at localhost

Module-photos-1.4.02

NukeViet 4.1 Official, NukeViet 4.2 Official, NukeViet 4.0 RC2 đều bị y như nhau.

Lần sửa cuối: Chín 21, 2017 lúc 1:07 PM
Quản trị viên
Thực ra thì, bộ đếm có cache.
Khi Admin tối cao đăng nhập, hệ thống xoá cache, khi đố bộ đếm mới cập nhật hiển thị ra ngoài.
Bạn hiểu vấn đề đó chứ ?

Thích: qkhanh8x
Thành viên năng động
Bạn anhyeuviolet! Không phải trình tự đó bạn.

-----------------------------------

Trường hợp A:

1. Xem album
2. Đăng nhập admin (xóa cache).
3. Bộ đếm vẫn y như cũ không tăng lên lượt nào.

-----------------------------------

Trường hợp B:

1. Đăng nhập admin
2. Xem album.
3. Bộ đếm sẽ cập nhật.

Quản trị viên
Vậy chỉ có vấn đề với Album hay với nhiều khu vực khác nữa ?

Thành viên năng động
Chỉ bị Lượt xem Album, còn Lượt xem ảnh thì OK bạn.
Lượt xem ảnh khách thường xem cũng tăng bộ đếm.

Nhưng "Lượt xem ảnh" cũng có vấn đề. Chỉ tăng đếm lượt xem ảnh khi nhấn vô nút :Xem ảnh". Còn nếu nhấp vô cái hình để xem thì bộ đếm không tăng.

--> Như vậy vấn đề ở đây là bộ đếm "Lượt xem album"chỉ tăng khi admin đăng nhập và xem album đó. Còn ngoài ra thì 1000 khách vãng lai vô xem cũng không tăng số lượt xem nào. Như vậy bộ đếm lượt xem album ở đây không có ý nghĩa.

Cài toàn bộ NV và module photo mới toanh chưa sửa bất cứ dòng code nào hết.

Ngoài ra, ở phiên bản mới nhất, sao bạn bỏ "Mô tả ảnh" khi xem ảnh rồi. Cái này quan trọng lắm, ta có thể chèn "Mã sản phẩm" vào đây. Phần này mình edit được nhưng những ai không rành code thì ko ổn

Quản trị viên
Cái này quan trọng lắm, ta có thể chèn "Mã sản phẩm" vào đây. Phần này mình edit được nhưng những ai không rành code thì ko ổn
Đây là module Photos.
Các vấn đề còn lại mình ghi nhận và sẽ cải tiến nếu có lỗi.

Quản trị viên
Nhưng "Lượt xem ảnh" cũng có vấn đề. Chỉ tăng đếm lượt xem ảnh khi nhấn vô nút :Xem ảnh". Còn nếu nhấp vô cái hình để xem thì bộ đếm không tăng.
Cái này là ý định thiết lập từ đầu và mình không có ý định sửa nhé.

Quản trị viên
--> Như vậy vấn đề ở đây là bộ đếm "Lượt xem album"chỉ tăng khi admin đăng nhập và xem album đó. Còn ngoài ra thì 1000 khách vãng lai vô xem cũng không tăng số lượt xem nào. Như vậy bộ đếm lượt xem album ở đây không có ý nghĩa.
Có thể xem xét bỏ lượt xem Album đi.

Quản trị viên
Mình tạo cây như sau:

- Sản phẩm bán chạy
+ Áo bán chạy
+ Quần bán chạy
+ Giầy bán chạy.
- Mỹ phẩm
- Nước hoa

Các chuyên mục con: "Giầy bán chạy, Quần bán chạy, Áo bán chạy" nếu ta cấu hình cho nó thuộc con của "Sản phẩm bán chạy" thì phần chuyên mục "Mỹ phẩm" bên dưới sẽ bị đẩy dồn lên chuyên mục trên là "Sản phẩm bán chạy".

Đành phải tạo têm 1 album "Sản phẩm bán chạy" khác nó mới đẩy "Mỹ phẩm" xuống đúng vị trí của nó. Nhưng chuyên mục "Sản phẩm bán chạy" lại hiển thị thiếu + "Giầy bán chạy" và lại thừa album "Sản phẩm bán chạy".

Đáng lẽ ngay phần "Sản phẩm bán chạy" phải hiển thị các album thuộc chuyên mục con của nó mới đúng.
Cái này bạn cho hình bị hiển thị sai/lỗi dùm nhé.

Quản trị viên
Test và chưa hiểu lỗi là ntn.

FireShot Capture 1 - Photos - http___localhost_429_vi_photos_.png

Thành viên năng động
Nó quá nhiều vấn đề luôn bạn ạ. Bạn có thể nào cho mình TeamViewer máy của bạn ko? Nếu được sẽ hẹn giờ cùng nhau.

Mình sẽ vào thao tác cho bạn thấy, còn 1 số lỗi khác nữa. Mình không thể nào viết và post hình tất cả lên đây hết cho được.

Cảm ơn bạn!

Quản trị viên
Nó quá nhiều vấn đề luôn bạn ạ. Bạn có thể nào cho mình TeamViewer máy của bạn ko? Nếu được sẽ hẹn giờ cùng nhau.

Mình sẽ vào thao tác cho bạn thấy, còn 1 số lỗi khác nữa. Mình không thể nào viết và post hình tất cả lên đây hết cho được.

Cảm ơn bạn!
Bạn cứ chụp các hình ảnh và upload lên nhé.

Thành viên năng động
Bạn chờ mình 1 -2 ngày nữa nhé. Mình đang bận quá chừng

Quản trị viên
Bạn chờ mình 1 -2 ngày nữa nhé. Mình đang bận quá chừng
:) Tuỳ bạn thôi.
Mình cũng bận.