Share Module Hỏi đáp Nukeviet

Thành viên năng động
Share Module Hỏi đáp Nukeviet

Attachments

Thành viên mới
Mình thấy module này rất hay nhưng có một số phần cần sử mà mình không rành code bạn có thể sửa lại dc không.
- vào module thì hiện ra họp thoại để nhập nội dung câu hỏi, phần phía dưới có câu trả lời trước đó.
- không cần đăng nhập thành viên vẫn có thể gửi câu hỏi.
- block bên có thể chạy lên với nội dung 5 câu hỏi gần nhất.
xin cảm ơn bạn nhiều.

Thành viên năng động
Em cài vào rồi, chạy tốt, phát triển thêm block mọi người có thể đăng câu hỏi lên nữa thì tốt quá

Thích: David An
Thành viên năng động
Anh Hoanglong xem thử của vinades https://nukeviet.vn/vi/store/modules/faqs/ e thấy các chức năng rất tuyệt

Thành viên mới
sao minh cai vao mo en trang tinh..là bị gì vậy nhờ anh e giúp đỡ..hi

Thích: David An
Thành viên quá tích cực
Quản trị viên
sao minh cai vao mo en trang tinh..là bị gì vậy nhờ anh e giúp đỡ..hi
bạn chụp hình xem lỗi thế nào mới giúp đỡ đc chứ 4

Thành viên mới
Nhờ mọi người giúp đở..phần module cán bộ đoàn..không nhập được ngày vào đoàn, ngày vào đảng...nhờ anh e giúp đở nha.

Attachments

Thành viên năng động
Nhờ mọi người giúp đở..phần module cán bộ đoàn..không nhập được ngày vào đoàn, ngày vào đảng...nhờ anh e giúp đở nha.
Bạn viết cho đúng topic thì mới được hỗ trợ nha https://forum.nuke.vn/threads/Viet-module-Danh-Ba-Can-Bo.402/

Thành viên mới
Share Module Hỏi đáp Nukeviet
View attachment 53
Module này có sử dụng cho nukeviet egoverment không ạ

--= Roll With The Wind =--
Quản trị viên
Module này có sử dụng cho nukeviet egoverment không ạ
GovE cũng là NukeViet thôi. Cài được bạn ạ.

Thành viên mới
cho em hỏi. em đã tạo thành công nukeviet egoverment, chạy tốt, giờ em copy sang máy tính khác để làm host (máy tính này đã cài vertrigo, chạy được vào trang phpmyadmin, trang chủ website) nhưng khi bấm vào các link trên trang chủ thì báo lỗi 404: trang web mà bạn đang truy cập không tồn tại. giúp em với ạ

Attachments

Quản trị viên
cho em hỏi. em đã tạo thành công nukeviet egoverment, chạy tốt, giờ em copy sang máy tính khác để làm host (máy tính này đã cài vertrigo, chạy được vào trang phpmyadmin, trang chủ website) nhưng khi bấm vào các link trên trang chủ thì báo lỗi 404: trang web mà bạn đang truy cập không tồn tại. giúp em với ạ
Bạn cần xem lại quy trình chuyển hosting cho NukeViet, bao gồm chỉnh sửa file config.php, config_global.php, cập nhật domain trong Cấu hình chung.

Thành viên mới
localhost chạy bình thường. giờ em muốn làm website nội bộ (10.86.a.b). em đã thay đổi (10.86.a.b) vào trong Config.php, data/config_global.php. nhưng truy cập trang quản trị, trang web không vào được ạ. báo lỗi "sorry! could not connect to data server". giúp em với.

Attachments

Quản trị viên
localhost chạy bình thường. giờ em muốn làm website nội bộ (10.86.a.b). em đã thay đổi (10.86.a.b) vào trong Config.php, data/config_global.php. nhưng truy cập trang quản trị, trang web không vào được ạ. báo lỗi "sorry! could not connect to data server". giúp em với.
Thí chủ cho xin thông tin máy mà dùng làm WebServer: Windows hay Linux, phần mềm gì, mySQL cấu hình thế nào ...
Vì như hình thì nó báo vậy, ko kết nối được với máy chủ dữ liệu, thì có khi mySQL cấu hình chỉ cho phép truy vấn từ localhost.

Thành viên mới
Thí chủ cho xin thông tin máy mà dùng làm WebServer: Windows hay Linux, phần mềm gì, mySQL cấu hình thế nào ...
Vì như hình thì nó báo vậy, ko kết nối được với máy chủ dữ liệu, thì có khi mySQL cấu hình chỉ cho phép truy vấn từ localhost.
Dạ máy chủ webserver là windows. Em sử dụng nukeviet và vertrigo ạ. Nếu mysql cấu hình chỉ cho phép truy vấn từ localhost thì làm sao để máy khác truy cập được.

Quản trị viên
Dạ máy chủ webserver là windows. Em sử dụng nukeviet và vertrigo ạ. Nếu mysql cấu hình chỉ cho phép truy vấn từ localhost thì làm sao để máy khác truy cập được.
Bạn có thể thử lại với XAMPP được chứ ?

Thành viên mới
em đang làm trang đặt câu hỏi, quản trị trả lởi, và hiện nội dung câu hỏi + câu trả lởi trên trang như https://bhxhdongnai.gov.vn/faqs/
em có tải module faqs nhưng khi cài đặt thì không có phần đặt câu hỏi, không có phần hiển thị câu trả lời luôn.
chỉ em cách làm trang faqs như https://bhxhdongnai.gov.vn/faqs/. em cảm ơn nhiều!

Attachments

Thành viên năng động
cái nầy khách có thể gửi cầu hỏi được không hay chỉ là mình viết rồi tự trả lời ạ

Thành viên mới
Số câu hỏi hiển thị trên 1 trang chức năng này không hoạt động:(