[Video] [Module] Videos - NukeViet 4.x

--= Roll With The Wind =--
Quản trị viên
anhyeuviolet cái block Quick play bạn có thể chỉnh sửa cho play trực tiếp trên block khi chọn 1 trong các video bên dưới không ? VD block Quick play có 3 video (như hình) ta click chọn video số 2 thì nó sẽ nhảy lên thay cho video số 1 và có thể play trực tiếp trên block luôn. Cám ơn bạn!
Rất tiếc cái này hiện chưa có thời gian làm.
Phần Playlist hoạt động chính xác như vậy, nhưng chưa có thời gian đưa ra làm cho block.

Lần sửa cuối: Bảy 3, 2017 lúc 9:21 AM
Thành viên năng động
Thành viên năng động
Làm thế nào để xác định được data-video_id trong module video nhỉ?Mình muốn lấy Id mỗi video.

Quản trị viên
Làm thế nào để xác định được data-video_id trong module video nhỉ?Mình muốn lấy Id mỗi video.
Xác định ở khu vực nào ? Để làm gì bác ?

Thành viên năng động
Xác định ở khu vực nào ? Để làm gì bác ?
Mình gán vô tpl của block Quick play ấy để cho nó play trực tiếp trên block luôn giống Block video nổi bậc ở đây nè https://www.vienthammykhothi.vn/

Quản trị viên
Mình gán vô tpl của block Quick play ấy để cho nó play trực tiếp trên block luôn giống Block video nổi bậc ở đây nè https://www.vienthammykhothi.vn/
Không được đâu :D

Thành viên mới
Khi sử dụng Block global.block_news_cat.php của modul Video 0.2.06 ( trên nukeviet 4.2) thì thấy không hiển thị được hình minh họa Video đối vớí Video Upload trực tiếp lên host (/uploads/videos/img/2017/08/xxxxxxxx.jpg). Còn video clip khi đẩy lên Youtube và lấy mã nhúng thì hình minh họa hiển thị bình thường. Nhờ bạn @anhyeuviolet giúp đỡ, cảm ơn bạn nhiều.

Quản trị viên
Khi sử dụng Block global.block_news_cat.php của modul Video 0.2.06 ( trên nukeviet 4.2) thì thấy không hiển thị được hình minh họa Video đối vớí Video Upload trực tiếp lên host (/uploads/videos/img/2017/08/xxxxxxxx.jpg). Còn video clip khi đẩy lên Youtube và lấy mã nhúng thì hình minh họa hiển thị bình thường. Nhờ bạn @anhyeuviolet giúp đỡ, cảm ơn bạn nhiều.
Bạn thử upload lại hình ảnh, chmod lại xem thế nào.

Thành viên mới
Bạn thử upload lại hình ảnh, chmod lại xem thế nào.
View attachment 2110
Tớ thử change mod và upload lại ảnh cũng không được. Khi bấm vào link video của Block và chạy Video clip thì Hình minh họa vẫn hiển thị bình thường, Chỉ có ở trong Blocl global_new_cat thì không hiển thị thôi, nhưng chỉ cần sửa thay bằng đường dẫn ảnh minh họa trên Youtube thì lại hiển thị được ngay.

Quản trị viên
Tớ thử change mod và upload lại ảnh cũng không được. Khi bấm vào link video của Block và chạy Video clip thì Hình minh họa vẫn hiển thị bình thường, Chỉ có ở trong Blocl global_new_cat thì không hiển thị thôi, nhưng chỉ cần sửa thay bằng đường dẫn ảnh minh họa trên Youtube thì lại hiển thị được ngay.
Bạn có link tới website chứ ?

Thành viên mới
Hay là có phải do mình đổi tên modul Video thành tên khác không bạn nhỉ?

Thành viên mới
Bạn có link tới website chứ ?
Tớ chưa Public Site bạn à.

Thích: anhyeuviolet
Thành viên mới
Hay là có phải do mình đổi tên modul Video thành tên khác không bạn nhỉ?
Đúng rồi bạn à, Tớ đổi lại tên Modull là Videos là được ngay. Cảm ơn bạn nhé.

Thích: anhyeuviolet
Quản trị viên
Đúng rồi bạn à, Tớ đổi lại tên Modull là Videos là được ngay. Cảm ơn bạn nhé.
Chắc do bạn vào FTP đổi tên một cách thủ công nên nó bị vậy :)

Thành viên mới
Chắc do bạn vào FTP đổi tên một cách thủ công nên nó bị vậy :)
Đúng rồi tớ đổi tên modul trong trang quản trị bạn à.