Share full code theme tin tức Nukeviet king.nukeviet.store

Bạn thấy giao diện website như thế nào?

• Tổng số lượt bình chọn
    34
Thành viên quá tích cực
Quản trị viên
Trong code có nội dung Quảng cáo là để cho các bạn hiểu được các vị trí chèn quảng cáo, nếu không thích hãy xóa ở trong các file .tpl trong themes/layout
Người ta có công share free. Bạn cảm thấy ko thích thì khỏi xài. Còn trong bài đã nói rõ rồi nếu bạn ko làm được thì có thể nhờ trợ giúp nhé.

Thành viên năng động
Nhờ anh em giúp mình, sao lại bị khoảng trắng giữa các chuyên mục, mò hoài không ra, rất mong anh em trợ giúp cho

Thành viên quá tích cực
Quản trị viên
xóa quảng cáo thì giải nén file rồi chép đè vào themes/default/layout và themes/default/modules/news/

Attachments

Lần sửa cuối: Bốn 1, 2017 lúc 12:13 AM
Thành viên năng động
dạ cho Tr hỏi là bình thường là đường dẫn domain.com/admin nhưng mà mấy code của bạn này share Tr thấy nó toàn là domain.com/ad-cpanel là sao vậy ạ? Vậy thì không thể copy theme bên code của bạn này dán qua code nukeviet gốc được đúng không ạ?

Thành viên năng động
các anh chỉ giúp em làm sao chỉnh sửa cái block này với
Em bật kéo thả block lên thì chỉ có tin tiêu điểm và tin mới nhất. Còn cái menu thì chỉnh sửa ở đâu vậy ạ? Vì em muốn bỏ nó đi hoặc thêm dữ liệu cho nó chứ nó trống trơn à.

Thành viên mới
xóa quảng cáo thì giải nén file rồi chép đè vào themes/default/layout
Cảm ơn nhiều , chút nửa làm ngay

Thành viên năng động
các anh chỉ giúp em làm sao chỉnh sửa cái block này với
View attachment 762
Em bật kéo thả block lên thì chỉ có tin tiêu điểm và tin mới nhất. Còn cái menu thì chỉnh sửa ở đâu vậy ạ? Vì em muốn bỏ nó đi hoặc thêm dữ liệu cho nó chứ nó trống trơn à.
Vào file tpl trong block của module news sửa nha bác

Thành viên năng động
Nhờ anh em giúp mình, sao lại bị khoảng trắng giữa các chuyên mục, mò hoài không ra, rất mong anh em trợ giúp cho
View attachment 733
Khoản trắng này thường là do ký tự của tiêu đề hoặc mô tả không bằng nhau, cho demo mình fix cho nhá, bỏ cái panding là xong ngay thôi

Thành viên năng động
Code khá đẹp, bác vuongnv hướng dẫn giúp em cách chèn code Facebook Comments Plugin vào module News như code bác share này với . Xin cảm ơn bác nhiều !

Thành viên năng động
Code khá đẹp, bác vuongnv hướng dẫn giúp em cách chèn code Facebook Comments Plugin vào module News như code bác share này với . Xin cảm ơn bác nhiều !
Nó tự có rồi mà bác

Thành viên năng động
Nó tự có rồi mà bác
Vâng trong bộ code bác share thì có rồi ạ, em muốn nhờ bác hướng dẫn giúp em cách thêm cách chèn code Facebook Comments Plugin vào module News như của bác thì làm thế nào ạ, em loay hoay lâu rồi mà chưa làm được . Mong bác hướng dẫn ạ !

Thành viên năng động
Ý là chèn cái khác à bác

Thành viên quá tích cực
Quản trị viên
Vâng trong bộ code bác share thì có rồi ạ, em muốn nhờ bác hướng dẫn giúp em cách thêm cách chèn code Facebook Comments Plugin vào module News như của bác thì làm thế nào ạ, em loay hoay lâu rồi mà chưa làm được . Mong bác hướng dẫn ạ !
nếu chỗ đó là block thì thây đổi 1 vài thông tin cho nó và đường dẫn fanpage. Còn nếu nó là code thì mở file layout đó ra tìm :D và có thể kết hợp với facebook để có được đoạn code :D
Đọc xong cho tức chơi nè. ^^

Thành viên quá tích cực
dạ cho Tr hỏi là bình thường là đường dẫn domain.com/admin nhưng mà mấy code của bạn này share Tr thấy nó toàn là domain.com/ad-cpanel là sao vậy ạ? Vậy thì không thể copy theme bên code của bạn này dán qua code nukeviet gốc được đúng không ạ?
Theme thì copy bình thường nhé.

Thành viên năng động
Ý là chèn cái khác à bác
Vâng nhờ bác hướng dẫn để em chèn vào Module News trong theme Defau của Nukeviet 4.0.29. ở cái site em đang dùng ạ. Trong bộ code của bác thấy có roài nên nhờ bác hướng dẫn giúp.

Thành viên năng động
nếu chỗ đó là block thì thây đổi 1 vài thông tin cho nó và đường dẫn fanpage. Còn nếu nó là code thì mở file layout đó ra tìm :D và có thể kết hợp với facebook để có được đoạn code :D
Đọc xong cho tức chơi nè. ^^
Cảm ơn bác, bác chỉ giáo cụ thể giúp em được không . Xin cảm ơn bác nhiều ạ !

Thành viên quá tích cực
Quản trị viên
Cảm ơn bác, bác chỉ giáo cụ thể giúp em được không . Xin cảm ơn bác nhiều ạ !
làm theo bài hướng dẫn này xem bạn:
https://forum.nuke.vn/threads/Them-Facebook-Comment-vao-website-nukeviet.362/

Thành viên năng động
View attachment 733
Có ai giúp mình với

Thành viên năng động
Khoản trắng này thường là do ký tự của tiêu đề hoặc mô tả không bằng nhau, cho demo mình fix cho nhá, bỏ cái panding là xong ngay thôi
Mình xóa padding ở đâu vậy bạn

Thành viên quá tích cực
Quản trị viên
View attachment 733
Xong rồi nhé

Thích: baophu