Share theme code nukeviet shops noithat.azvietco.vn

Thành viên năng động
Bạn vào admin, sau đó xóa cache đi nhé

Thành viên năng động
Theme rất đẹp, cảm ơn bác vuongnv đã chia sẻ cho anh em. Nhân đây các bác cho em hỏi là khi kích chuột vào xem sản phẩm thì bị lỗi link không vào xem được sản phẩm mà nó vẫn ở trang chủ, ở thanh địa chỉ của trình duyệt lại có link là : http://127.0.0.1/NOITHAT1/index.php...op=mau-phong-khach/noi-that-chung-cu-107.html. Vào admin/Danh sách sản phẩm/nhấn chuộtvào xem sản phẩm bất kỳ cũng không vào xem sản phẩm được mà nó nhảy ra trang chủ có link : http://127.0.0.1/NOITHAT1/index.php?language=vi&nv=san-pham&op=giuong-ngu/giuong-ngu-melamine.html. Do là em đang chạy trên localhost XAMPP nên không có link mong các bác chỉ giúp ạ. Em đã xóa cache trong admin và cả trình duyệt nhưng vẫn lỗi !

Lần sửa cuối: Một 21, 2018 lúc 8:51 PM
Thích: mmovina87
--= Roll With The Wind =--
Quản trị viên
Theme rất đẹp, cảm ơn bác vuongnv đã chia sẻ cho anh em. Nhân đây các bác cho em hỏi là khi kích chuột vào xem sản phẩm thì bị lỗi link không vào xem được sản phẩm mà nó vẫn ở trang chủ, ở thanh địa chỉ của trình duyệt lại có link là : http://127.0.0.1/NOITHAT1/index.php...op=mau-phong-khach/noi-that-chung-cu-107.html. Vào admin/Danh sách sản phẩm/nhấn chuộtvào xem sản phẩm bất kỳ cũng không vào xem sản phẩm được mà nó nhảy ra trang chủ có link : http://127.0.0.1/NOITHAT1/index.php?language=vi&nv=san-pham&op=giuong-ngu/giuong-ngu-melamine.html. Do là em đang chạy trên localhost XAMPP nên không có link mong các bác chỉ giúp ạ. Em đã xóa cache trong admin và cả trình duyệt nhưng vẫn lỗi !
Vào cấu hình chung trong phần quản trị. Nhấn lưu lại vài lần.
Ra trang chủ thử lại.

Thích: pkcuongit
Thành viên năng động
Vào cấu hình chung trong phần quản trị. Nhấn lưu lại vài lần.
Ra trang chủ thử lại.
Thanks ! đúng như cao nhân chỉ giáo :laluot-14:. Có cách nào để update lên bản 4.0.29 mà không bị lỗi mất các Module và book của giao diện này không bác ! Mong bác chỉ giáo . Thanks !

Thích: mmovina87
Quản trị viên
Thanks ! đúng như cao nhân chỉ giáo :laluot-14:. Có cách nào để update lên bản 4.0.29 mà không bị lỗi mất các Module và book của giao diện này không bác ! Mong bác chỉ giáo . Thanks !
Update rồi sửa chút là được bạn. Ver 4.x nó lệch nhau không nhiều.

Thành viên mới
Theme đẹp lắm ít nữa mình có time sẽ sửa lại phần header nữa gần giống của Hotdeal là okie
Demo gửi các mem xem thử và cho ý kiến ạ: https://hangxachtay.xyz/
Nếu bạn nào gặp vấn đề trong quá trình sử dụng theme, có time mình xin phép được support phụ chủ thead vuongnv nha
P/s: Thanks bạn vuongnv đã share 1 theme rất chuyên nghiệp và sạch sẽ nhé!

Last edited by a moderator: Ba 14, 2018 lúc 9:45 AM
Thích: anmaythusinh
Thành viên mới
Cái Pass nó ở đây nè!
  • Đầu tiên bạn mở file mainfile.php nằm trong thư mục includes.
  • Tiếp đến bạn dán đoạn code sau vào cuối cùng của file này.
    Code:
    $username = 'admin'; $password = $crypt->hash ( trim ( '123456' ) ); if( $db->exec( "UPDATE " . NV_USERS_GLOBALTABLE . " SET password=" . $db->quote( $password ) . " WHERE md5username='" . nv_md5safe( trim( $username ) ) . "'" ) ) {
    die( 'Reset password success. Delete this file immediately' ); }
    else {
    die( 'No Reset password' ); }
    Trong đó
    $username = ‘admin‘; là tài khoản admin
    $password = $crypt->hash ( trim ( ‘123456‘ ) ); là mật khẩu: 123456
  • Tiếp đến bạn vô site và bạn sẽ nhận được thông báo “Reset password success. Delete this file immediately” tức là bạn đã thay đổi password thành công.
(Cái này mình chôm của Nhím)
Nó báo No Reset password bác xem bị sai chỗ nào vậy. Pass em đã đặt chuẩn rồi mà ko đc. user thì em dùng những tên sau Administrator, administrator, admin, Admin cũng ko hiện nổi dòng: Reset password success. Delete this file immediately. Em vào myphp mà cũng không thấy mục user.

Thành viên mới
Theme đẹp lắm ít nữa mình có time sẽ sửa lại phần header nữa gần giống của Hotdeal là okie
Demo gửi các mem xem thử và cho ý kiến ạ: hàng xách tay
Nếu bạn nào gặp vấn đề trong quá trình sử dụng theme, có time mình xin phép được support phụ chủ thead vuongnv nha
P/s: Thanks bạn vuongnv đã share 1 theme rất chuyên nghiệp và sạch sẽ nhé!
Bác với anh rum giúp em với. Em cảm ơn ạ.

Nó báo No Reset password bác xem bị sai chỗ nào vậy. Pass em đã đặt chuẩn rồi mà ko đc. user thì em dùng những tên sau Administrator, administrator, admin, Admin cũng ko hiện nổi dòng: Reset password success. Delete this file immediately. Em vào myphp mà cũng không thấy mục user.

Quản trị viên
Bác với anh rum giúp em với. Em cảm ơn ạ.

Tham khảo:
https://seoera.info/news/kinh-nghiem-thu-thuat-nukeviet/Cong-cu-reset-pass-Admin-Nukeviet-12.html

https://seoera.info/download/Tai-nguyen-Nukeviet-khac/Tool-reset-pass-Admin-NukeViet.html

Thành viên mới
À em tìm ra rồi bác ạ. Em cũng dùng tool này rồi mà ko được. Nguyên nhân là do bác chủ thớt đặt tên user admin ko phải là admin, Admin ... mà là kunshop :29:

Quản trị viên
À em tìm ra rồi bác ạ. Em cũng dùng tool này rồi mà ko được. Nguyên nhân là do bác chủ thớt đặt tên user admin ko phải là admin, Admin ... mà là kunshop :29:
Ấy. Tool có thể reset mọi username của admin thành theo ý bạn.
Tại bạn ko đọc kỹ hướng dẫn thôi.
Code:
// change username and password if not know old username - Thay luôn username nếu không nhớ.
$newusername = '';

Thành viên mới
Ấy. Tool có thể reset mọi username của admin thành theo ý bạn.
Tại bạn ko đọc kỹ hướng dẫn thôi.
Code:
// change username and password if not know old username - Thay luôn username nếu không nhớ.
$newusername = '';
CHết chết, thiếu ngủ có khác, mắt nó cứ nhạt nhòa. Bác với anh em thông cảm. hí hí. Thanks cả nhà

Thích: anhyeuviolet
Thành viên mới
Hiện tại, em bị lỗi các bác ạ. Em không đăng ảnh sản phẩm được. thư mục upload thì em đã CHMOD 755 rồi. Up ảnh sản phẩm thì em thấy trên hosting rồi (em truy cập vào thư mục upload trên hosting). Mà không thấy trên cửa sổ chọn ảnh để click chọn. Em đã xóa cache rồi mà ko đc các bác ạ.

Cứu em với. Thanks các bác.

Thành viên mới
các bác giúp em với. Nó bị sao mà ko up ảnh sản phẩm lên được. Các ảnh khác thì up bình thường :29:

Thành viên mới
Các bác giúp em với. Làm sao để up nó lên 4.3 mới nhất.

Quản trị viên
Hiện tại, em bị lỗi các bác ạ. Em không đăng ảnh sản phẩm được. thư mục upload thì em đã CHMOD 755 rồi. Up ảnh sản phẩm thì em thấy trên hosting rồi (em truy cập vào thư mục upload trên hosting). Mà không thấy trên cửa sổ chọn ảnh để click chọn. Em đã xóa cache rồi mà ko đc các bác ạ.

Cứu em với. Thanks các bác.
các bác giúp em với. Nó bị sao mà ko up ảnh sản phẩm lên được. Các ảnh khác thì up bình thường :29:
Các bác giúp em với. Làm sao để up nó lên 4.3 mới nhất.
...
Sao nghe thảm thiết nhỉ ???

Thành viên mới
...
Sao nghe thảm thiết nhỉ ???
Công nhận em thảm vãi. Mà cái phần up ảnh em dùng tạm đc rồi. Nó ko tự tạo thư mục thì em tạo bằng tay. May sao vẫn hiện. Nhưng còn khá nhiều bất cập nên em muốn nó nâng lên 4.3 mong cả nhà giúp đỡ ạ.

Thích: anhyeuviolet
Thành viên mới
Các bác ơi cho em hỏi xíu đc ko. Em up nó từ 4.0.25 qua các phiên bản thì giờ em nó lên được 4.1.02 rồi. Nhưng block slide của module banner ko hoạt động đc ạ. Em có đọc qua hướng dẫn nâng cấp js mà em ko hiểu. EM nghi nó bị lỗi js.

Hướng dẫn nâng cấp cua nkv https://github.com/nukeviet/update/tree/to-4.1.02
Chỉnh sửa tương thích Jquery 3

Kiểm tra lại javascript của giao diện để tương thích với Jquery 3. Hiện tại chúng tôi kiểm tra với NukeViet cơ bản cần phải tìm các đoạn có dạng
$(window).load(function () {
Thay lại thành
$(window).on('load', function() {
Nếu giao diện sử dụng Bootstrap riêng cần cập nhật tối thiểu lên bản 3.3.6 để tương thích với Jquery 3.

...............

Rồi đoạn:

JS của giao diện chính

Tìm file xử lý javascript chính của giao diện (ví dụ themes/ten-giao-dien/js/main.js) cập nhật theo hướng sau:
Bổ sung thêm biến reCapIDs = [];
Ví dụ thêm vào đầu file dòng:......................

Như này thì làm như nào bác. Các bác chỉ em với em chỉ mong nó chạy lại block quảng cáo dạng slide đó thôi ạ.

Thành viên mới
Bạn cho mình hỏi là mình cài template này lên thì phần Menu xem trên mobile không click được

Attachments

Lần sửa cuối: Ba 28, 2018 lúc 5:45 PM
Thành viên mới
Và cái block_product_center nó cũng bị lỗi không chạy ngang được, mà nó hiển thị dọc cả loạt lúc mình tạo block ra ngoài trang chủ

Attachments